Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, na msikilizaji, ni Novemba fest mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na nne, ni siku ya Ijumaa mwezi mpya siku hii ya Ijumaa naitwa Mkamiti Kibayasi. Bila shaka msikilizaji, natumaini siku hii ya Ijumaa umekushapata vizuri, swala ya Ijumaa pale mambo ni mazuri kwelikweli, nakuambia. Ijumaa karimu, msikilizaji, na yule ambaye amemaliza shughuli zake, mambo ni mazuri, unaelekea nyumbani, tuko pamoja, nimekusha jaa tele kama pishi la mtele. Ijumaa hii ya leo, wengine mkiita furahi dei, niko standby kuangusha vitu vizito kutoka studio langu. Jina naitwa Sunday Shomari, tafadhali tufuatane pamoja. Mambo ni mengi kwelikweli kweli, muda ni mchache mkamiti, ama sivyo haswa. So, kwenye swali la leo tumekuuliza nini, maoni yako kuhusu uamuzi wa mahakama kuu ya Kenya kwamba naibu rais profesa Kithure Kindiki anaweza ni lini anaweza kuapishwa ambapo tayari ameshaapishwa. Sasa nini matarajio yako kuhusiana na utawala wake kolabo ya Kindiki na Ruto. Bila shaka mambo yatakuwa ni mazito, vijana watazungumza huko, tunawasubiri na wengi wametoa maoni yao tayari hapa kwenye mtandao wetu wa Facebook. Tafadhali endelea kutuma maoni yako, tutaendelea kuyasoma kadri unavyoingia. Vilevile hii leo ni siku ya Jumaa, mchezaji sau, ni siku ya kupata burudani na michezo, tutakwenda hadi kule Mombasa kupata vitu eh, kusikia mambo yako namna gani, tukiungana na Elibert Heredi hapa baadaye kidogo. Bila kusahau pia mkumbuke kwamba burudani mm-hmm. ya muziki na Sukuma Express, bila muziki hujasukuma gurudumu la express. Ha, so, hatuna, kibao cha muziki Belinda kutoka kwake kwami Eugenie utakisikia hapo, hali kadhalika basi, pia tutakuletea kibao kile kinaitwa I choose you <laughs> <laughs> yani, nimekuchagua wewe jamani, unaona eh? <laughs> so, lakini sasa unafahamu kwamba tuna siku chache kufika Novemba tano, ambapo ndio siku ya uchaguzi mkuu hapa nchini Marekani. Mambo yatakuwa ni mazito kweli kweli Novemba nne tunapiga kura, alafu Novemba tano watu wanaanza kusikiliza kuhusu matokeo ya uchaguzi. Sio Novemba tano, ndio Novemba tano tunapiga kura. Kura, siku ya juma nne, siku ya kupiga kura hapa Marekani bila shaka. Mm -hmm, kuna kwa hiyo sasa hapa ni kwamba watu wanaenda katika zile siku za mwisho ya za za mwisho, mwisho, la salama lakini Lala, kumbuka upigaji kura wa awali umeshaanza, lakini hiyo Novemba tano ndio pale mtu unataka kuonekana mwenyewe unadumbukiza pale kura yako kwenye sanduku la kupiga kura kwenye kituo ambacho umepangiwa. Aha. Siku ya Jumanne, hivyo basi sasa, macho na masikio ya ulimwengu yanaangalia ya Marekani he. Kipi ambacho umeandaa Mengi yameandaliwa mkamiti, na kutaka kujua hawa wananchi wanaojiandaa na upigaji kura, hali iko vipi? Uh, watu wanaendelea, hizi zinaitwa kampeni za lala salama, ambapo rais wa zamani Donald Trump na makamu wa rais Kamala Harris kila mmoja amekuwa akichapa kampeni za dakika za mwisho, na siku ya jana Alhamisi kule Nevada na Arizona wagombea wote wawili walikuwepo wakipambania yale majimbo yanaitwa ya kule ya magharibi na vilevile yanaitwa battleground, yale majimbo ambayo yana mvutano wa hali ya juu sana, ambapo basi Trump alikuwa kwenye mkutano wake akisema kwamba anajua eh, watu wa asili ya Spain au Hispanics anawaita, wanampenda na wanamjua yeye eh, vizuri. Akiwa anazungumza nao, alikwenda huko New Mexico, hali kadhalika Phoenix Arizona, mgombea Kamala Harris alikuwa akizungumza kule akizungumza juu ya kuwalinda wanawake, kitu ambacho alizungumza rais Trump kwamba atawalinda wanawake, wanapenda au hawapendi. Alikuwa akigusia swala hilo na kuzungumzia juu ya masuala ya afya ya kina mama, swala ambalo amelipa nambari moja kabisa katika moja ya masuala makuu ya kampeni yake. Alikuwa pia na mwimbaji Jennifer Lopez akifuatana naye eh, katika kampeni yake lakini basi labda kwa haraka haraka mkamiti nikiongelea tu hali ilivyo kwenye haya majimbo ambayo kuna msomo mkali. Kwa mujibu wa Fox, Trump asilimia 48, hali kadhalika Harris asilimia 48. Halafu kuna asilimia tatu za wale ambao pengine wamekosewa au si sawa, lakini zile ambazo zinazungumzwa kwa sasa wamegawana 48 kila mmoja. UMass Lowell, wao wanatoa asilimia 48 kwa Harris, asilimia 47 kwa Trump na wale ambao hawajaamua chochote asilimia 4. Kwa hiyo hapo pia panaonyesha nini? Mvutano ni mkali. Ukiangalia upande wa Michigan, hiyo ni Pennsylvania, jimbo la Pennsylvania. Tunakuja jimbo la Michigan na majimbo mengine ambayo yana mvutano mkali, Harris 48 Trump 46 kwenye jimbo la Michigan, kwa mujibu wa Fox na Yumas wanasema, Harris 49 Trump 45 huko huko Michigan, kwa mujibu wa Yumas. Sasa basi nimezungumza na baadhi ya wananchi ambao wanaishi hapa Marekani wenye asili ya Afrika ambao ni waafrika wa, wa kutoka wazungumzaji wa, wa Kiswahili walio hapa wa Marekani. Mojawapo yuko katika jimbo la Texas, Peter Kapanga. Kwa upande wako Peter Kapanga, labda utueleze wewe eh, upande huo uchaguzi unauona vipi, hali ikoje huko? Mimi Peter Kapanga hapa Dallas Texas. Uh, uchaguzi wa mwaka huu kusema kweli ni huko tofauti kidogo, ukizingatia kwamba uh, Kamala, Kamala Harris ameingia dakika za mwisho na na Trump amekuwepo hapo muda wote. Sasa kitu ambacho kinaendelea, kumekuwa na kama mkanganyiko hivyo watu. Watu wengi wana sera ambazo wanazipenda na kuna baadhi ya sera ambazo zinawaletea matatizo. Ah uh, si, mambo ya wahamiaji ambayo Trump ameshikilia ni kweli inaugusa watu wengi. Hasa mimi nikiwa sehemu hii ya ya Texas, kuna wahamiaji wengi lakini wahamiaji sio kwamba wanafujo, hawana fujo ni wachapakazi kwelikweli. Na kusema kweli, bila ya wao sijui tungekuwa wapi kwa sasa hivi, kwa sababu wanafanya kazi zote na ni watu ambao hawana matatizo. Sasa hilo aa, ndo mkanganyiko uko hapo. Na ukichukulia kuhusu uh, Kamala, kila mtu ana, anapenda staili yake, unaona bwana, kina mama nadhani kina mama wote na watu wengi wamekuwa wanapiga kura mapema iwezekanavyo. Sasa hivi ukiangalia, nadhani watu wote wapiga kura tayari wameshaanza kupiga hizo kura za mwanzo mwanzo waliobaki ni wale ambao watakwenda, ndiyo maana utaona kama wanaume wana lag behind. Kwa sababu kina mama wote, hasa ukichukulia mambo ya haki za wanawake, na ukichukua kauli ambazo zinakuwa zinatolewa mara kwa mara na rais mstaafu Trump, hasa kuhusiana na wanawake, wanakuwa kidogo hawako katika hali comfortable. Na kuna watu ambao wanapiga kura za siri, wanakuwa wanapiga huku, wanamwambia mume wake nani, lakini anakwenda anampigia mtu ambaye anamtaka sina sina uhakika nani anampigia, lakini ndo mambo yanaendelea. Kwa hiyo ni kifupi ambacho kinaendelea sasa hivi, kuna huo mvutano, tupo kati kwa kati kwa kweli ukiangalia. Bila shaka asante sana Peter Kapanga huyo mkazi wa Dallas, Texas akitoa maoni yake kwa upande huo. Lakini pengine basi tuangalie na upande mwingine hapa katika jimbo la Maryland tunapoishi Simbani na Washington DC. Hali ikoje kwa upande huu kwa wagombea wote na jinsi unavyoiona, tunaungana naye Ken Muihava mkazi wa Laurel, Maryland mkutano kwa kweli nauona, lakini kwa upande wa Democrats kidogo wakikaza kamba kuna matumaini makubwa sana especially kuna uchaguzi wa rais pia wakikaza kamba another history will be made. Kwa kweli, kwa kweli mi nimezunguka sehemu nyingi sana especially kule Baltimore kule ambako kuna weusi wengi sana, na watu wakikaa, naongea hiyo kauli kwa kweli ya weusi kwa upande wa Trump, hapana. Mi naona wengi sana sana wametokeza kumsupport Harris, na mi Maryland nazunguka sana kutokana na kazi zangu ambazo nafanya, nazunguka sana Maryland, sijaona hiyo kwa kweli, labda state zingine, lakini sio sio Maryland. Yani mimi kwa kifupi, navyoona jinsi ilivyofuatilia mimi binafsi kwa kweli, narudia tena, another history will be made. Kamala Harris ana nafasi kubwa ya kuchukua. Ni mvutano mkali kwa kweli <laughs> ni mvutano mkali mno. Pamoja na mvutano uliopo, Kamala Harris bado ana nafasi ana, ana kubwa. Huyo ni mkazi wa jimbo la Maryland, Kan Whava akizungumza nasi kutoka Maryland. Basi moja kwa moja mkamiti, nigusie tu haraka haraka hapa. Kwa upande mwingine jimbo lenye mvutano North Carolina, uh, Fox News wanaeleza kwamba Trump ana asilimia 49 ya maoni na Harris ni asilimia 47 na upande mwingine Uh, yumaselowell hawa wanafuatilia kule North Carolina, wanampa Trump asilimia 47 mpaka sasa ya kura ya maoni, na Harris asilimia 45. Na CNN kwa ujumla wake wanasema Harris asilimia 48, Trump 47 za maoni. Hiyo inaonyesha jinsi gani hali ilivyo ya mvutano mkali katika uchaguzi huu mm, aya, basi Kipenga kitalia pale Novemba tano siku ya Jumanne, tutapata yote hayo. Basi, mm -hmm. Msikilizaji, tupate burudani ya muziki. iu mambo hayo mkamiti anakuambia, haya, tusikilize Ushirika wa bna wengine hao ni, ni tunaelekea nchini Kenya. mm -hmm. Tunavyofahamu basi taifa la Kenya hivi sasa limepata naibu... Naibu rais mwingine. Oh, sauti imegwana, pole kwa <laughs> <laughs> mradhi. Msikilizaji huyu <laughs> si mwingine, ni Kidhura Kindiki ndiye naibu rais mpya wa taifa la Kenya ambaye tayari ameshaapishwa na hatua hiyo imechukuliwa wakati nchi inakabiliwa na kashfa za mambo mbalimbali eh. Basi a, muda mfupi uliopita nimezungumza na vijana wawili tofauti. Joyce kutoka Nairobi Kenya na hali kadhalika nimezungumza na Saidi anatokea kule Mombasa, na nikawauliza kwamba nini matarajio yao kuhusiana na mchakato huu uliofanyika na hatimaye kumpata uh, naibu rais mpya, na hivi ndivyo wanavyoelezea. Tunaanza na Joyce kutoka Nairobi. sisi hatuna maoni kwa sababi, maanake serikali yetu isha tufele sahii. Hatuna matumaini tena na serikali, nataka itufanyie kazi, lakini wao wenyewe wanajiangalia mambo yao wa kibinafsi. Sisi kama vijana tumeshangaa, bado hata tujui at, mm, tuna la kusema bado tuko kwa mshangao, manake kama vijana tungetaka hata wenyewe wote wawili deputy na president wake waondoke, maanake tunaona mambo imekuwa magumu, hakuna ajira, wao wenyewe wanajiangalia wao peke yao. Kwa majina anaitwa Said Muhamed kutoka Changamwe. Mimi kama youth, nime, nimeona ni yaani ni vizuri sana kachagwa yeye, wajua alikuwa anafocus na watu wa watu wa mlima eh. Sasa Kiturakindiki najua vyovyote, yani atampush president, alafu kanda na nahivo ni watu wanajuana vizuri. Sasa sisi kama mayuti tunaomba tu nafasi za ajira sana i like, kama sisi watu wa coast tunajua wa tumewachwa nyuma. Sahii nasikia Nairobi watu wanasafirishwa, sisi huko vijana tumewachwa nyuma na nikoshua hiyo collaboration ya ya Ruto na Kindiki, tuna imani sisi tutafika mbali kama mm. Kama Coast sababu, hapo sioni ukabila sababu Gachagua yeye ilikuwa anafikir, anafikiria tu watu wa kwao sana yani. Tunaomba sisi kama vijana, yani. Tunaomba kama vijana, hata kama kuna waja kuna wengine wamesoma wame wengine hawajasoma wame, lakini tungipenda hizi ajira zifike mpaka huku yani, zifike mashinani tungependa hata kama ni serikali ichukue, hata kama ni vijana vijana kumi kwa wodi moja, like sisi tuna n pot, kuna kuna kipevu hivyo, yaani hata kama ni vijana kumi, woo wanafanya usafi barabara, kwa hata kama ni kwa mwezi waangaliwa ni woo wanapata kitu yaani nam ni maoni ya uh, vijana kutoka nchini Kenya kuhusiana na kiongozi mpya aliyeapishwa leo huko nchini Kenya. Msikilizaji, kaa tayari kupata habari za kimataifa. rais wa botswana mogetsi masisi amekubali kushindwa katika uchaguzi wa urais hatua ambayo inafikisha ukomo wa utawala wa miaka 58 wa chama hicho madarakani kwa sasa botswana democratic party na ambacho kimekuwa madarakani tangu nchi hiyo ilipopata uhuru wake kutoka kwa uingereza miaka ya 60 hatua ya masisi kukubali kushindwa imejiri kabla ya matokeo rasmi kutangazwa chama chake kinashikilia nafasi ya nne katika uchaguzi wa bunge ishara ya kukataliwa kabisa na wapiga kura. Muungano wa vyama vya upinzani Umbrella for Democratic Change unaongoza katika hesabu ya kura na kuonyesha ishara ya mgombea wake Duma Boko kuwa rais mpya wa nchi hiyo ya kusini mwa Afrika, ambayo ni mojawapo ya nchi ambayo ni mzalishaji mkubwa wa madini ya almasi duniani. Watu saba wakiwemo watoto watano waliokuwa wanakwenda shule wameuawa katika shambulizi la bomu kusini magharibi mwa Pakistan mapema hii leo. Watu wengine 17 wamejeruhiwa. Maafisa wamesema kwamba bomu la kienyeji lililokuwa limetegwa kwenye pikipiki limelipuka katika wilaya ya ma Mastong katika jimbo la Baluchistan linalokumbwa na ghasia kila mara. Bomu hilo lilikuwa limelenga gari la polisi karibu na shule. Kiongozi wa Moldova anayeunga mkono Brussels, Maia Sandu, anakabiliwa na ushindani mgumu katika uchaguzi utakaofanyika Jumaapili kutoka kwa mshindani anayependelea utawala wa, wa, wa Rusia. Uchaguzi huo unafanyika wiki mbili tu baada ya Sandu kushinda kura ya maamuzi ya Moldova wa mwanachama wa Umoja wa Ulaya kwa kura chache, wakati matokeo ya uchaguzi wa Georgia akiwa yamezua utata ambapo chama kinachopendelea Mosco kirejea madarakani, macho yote sasa yanayangazia Moldova. Mamlaka ya mawasiliano ya Mauritius zimeamuru kufungwa kwa mitandao yote ya kijamii nchini humo kuanzia hii leo Novemba mosi hadi Novemba 11, siku moja baada ya uchaguzi mkuu. Hatua hiyo imechukuliwa wakati nchi inakabiliwa na kashfa za mawasiliano ya watu maarufu kunaswa na kuwekwa wazi kwenye mitandao ya kijamii waandishi wa habari wasiokuwa na mipaka wamesema mawasiliano ya watu ishirini wakiwemo wanasiasa, polisi, mawakili, waandishi wa habari na wanachama wa mashirika ya kijamii wamenaswa na kuwekwa kwenye mitandao ya kijamii tangu katikati mwa mwezi Oktoba. Kwake kwame Eugene mkamiti akikwambia Belinda, safi kabisa. Kitu kimetulia hicho Mkamiti, na sasa kinatupeleka kwenye jicho letu. Jicho linaelekea mpaka kule Mbeya, Tanzania, ambapo mwenzetu Lucy Patrick amezungumza na vijana, akiangazia fursa za vijana zilizopo katika sekta ya mazingira, ambapo utamsikia kijana Regina Magoke, mwalimishaji katika suala la mazingira ambaye anafanya kazi kubwa na kuaminiwa na mashirika makubwa akiwa ni binti mdogo kabisa. Jina langu ni Regina Magoke. Mimi ni mwanaharakati wa mazingira na mabadiliko tabia nchi. Ninafanya kazi na taasisi zisizo za kiserikali inaitwa Third Foundation na Rise Up Movement. Mimi kama mimi pia ninajitahidi kutoa elimu mashuleni, majumbani na jamii kwa ujumla, ili kuwaelimisha watu jinsi gani waweze kutunza mazingira yao yawe, yawe katika hali ya usafi na salama. Wewe kama kijana na tunavyowajua vijana, yaani si rahisi sana kuvutiwa na mazingira, ilikuwaje mpaka ukavutiwa? Asante tena kwa swali zuri. Kitu kilicho nisukuma sana ni kuona matatizo yanayokumba jamii yangu, sio tu jamii yangu na nchi kwa ujumla, kwa sababu pia tumeona sisi katika jamii zetu nakumbwa na vitu kama mafuriko, ukame, ambayo inakuja kuwasili shughuli za uzalishaji mali, makazi yetu, pengine pia kusababisha vifo. Hizi changamoto mbalimbali zilizotokea katika jamii yangu zikanifanya mimi niweze kupaza sauti na kujikita kidedea katika kukabiliana na mabadiliko tabianchi na kujihusisha haswa na maswala ya mazingira. Regina, nikikutazama wewe ni binti mdogo sana lakini taasisi kubwa hizi zimekuamini na zinafanya kazi na wewe. Ni nini kimekujengea uaminifu kwao? Walikutana na mimi katika mitandao ya kijamii baada ya kuona kazi zangu nazozifanya kwa uadilifu, kwa uaminifu mkubwa, bila kuchoka. Kwa hiyo wakaona mimi naweza kufaa kufanya nao kazi vilevile. Nikawa napata na fursa mbalimbali za kwenda nje ya nchi kuhudhuria mikutano ya kimazingira na mikutano ya uongozi kwa vijana kutoka sehemu mbalimbali, na Afrika nzima tunakutana, tunajadili maswala kama haya kwa hiyo naweza kusema ni kwamba ni jitihada zangu, na kwa sababu ni kitu ambacho nakipenda ndani ya moyo, ndo kilinifanya mimi na kunisukuma nijikite kidedea kufanya kazi kwa bidii na kwa nguvu zote. Tangu umeanza kutoa elimu hii ya mazingira, mwitikio wa vijana wenzako ukoje? Mwitikio wa vijana ni mzuri, na mimi elimu sitoi tu nikitembelea jamii, ninatoa pia magazeti elimu mbalimbali, hususan masuala ya mazingira. Kwa hiyo vijana wengi wamejumuika pamoja nami na wananishika mkono kwa namna moja au nyingine katika kukabiliana na swala hili. Shukrani sana Regina Magoke, mwanaharakati wa masuala ya mazingira, katika kipengele cha Jicho Letu na VOA Express. Sasa ninakuburudisha na muziki eklebe <tipedio> Ikulo... mambo mazuri e, kelebe mambo hayo unayapata ndani ya VOA Express. Muda na muda unakimbia kwelikweli, naona mkamiti nakimbia kwelikweli. Twende kwenye mambo ya spoti na burudani, haswa katika ardhi ya Mombasa huko Kenya. Basi mm, basi bila shaka timu za mpira wa kikapu Afrika mashariki zinachuana, lakini wajua wapi mkamiti? Zanzibar. Eh, na hapo hapo basi tuangalie mambo ya kutafuta tiketi ya kucheza kombe la Afrika yayo kiendelea vile vile, basi eh, tuungane na mwenzetu Liberty Adede kwa taarifa zaidi juu ya hayo Liberty, tuambie. Asante sana Washington. Vilabu vya mchezo wa kikapu katika mataifa ya Afrika mashariki zinapambana huko kisiwani Zanzibar, katika michuano ya Afrika kanda ya tano kwa wanawake timu mbili bora katika kivute hiki zitajikatia tiketi ya kushiriki michuano ya klabu bora barani Afrika. Bingwa mtetezi timu ya kikapu KPA kutoka Mombasa inapambana na timu zingine tisa, ikiwemo Al Ahli ya Misri, Equity Bank Hawks ya Kenya, Hawasa City ya Ethiopia, APR na Rege za Rwanda, Fox Divers na Vijana Queens za Tanzania na JKL Ledi ya Uganda. Kocha wa KPA ya Mombasa, Antonio Juku, ameelezea matumaini ya kufanya vyema haswa baada ya kupata ushindi katika mechi yao ya kwanza dhidi ya mahasimu wao Equity Bank Hoks ya Kenya. Kwingineko ni kwamba mechi za ligi ya mchezo wa voliboli kwa wanaume na wanawake nchini Kenya zinaanza rasmi wikendi hii timu 14 zitamenyana kwa wanawake, huku timu 16 zikimaliza udhia kwa wanaume kwa miezi kadhaa ijayo. Kisha baadaye timu nane bora zitafuzu kwa michuano ya mwondoano maarufu playoffs kwa makundi yote mawili. Kando na timu maarufu za mashirika ambazo huwa ni timu madhubuti katika mchezo huo wa volleyball nchini Kenya, wageni Vihiga volleyball, Maranatha Lipa Likes, Young Spikers, Mount Kenya base yetu ni baadhi ya timu mpya kushiriki ligi hiyo. Mechi za wanaume zinachezwa katika uga wa Jamhuri, huku za wanawake zikichezwa katika uwanja wa Kamkunji huko Nyeri. Tukiingia katika burudani, ni kwamba wanahabari kutoka vituo mbalimbali mbali vya habari pwani ya Kenya wamepanga kuadhimisha siku ya kimataifa ya kupinga ukatili dhidi ya wanahabari mjini Mombasa hapo kesho Jumamosi. Pamoja na washirika mbalimbali mbali, wanahabari mjini Mombasa wataandaa matembezi mafupi kabla ya mkutano kuangazia matukio ya ukiukaji sheria na ukatili dhidi ya wanahabari. Huko hayo yakijiri Pati mbalimbali mbali zimeandaliwa katika migahawa kadhaa pwani ya Kenya wikendi hii, ikiwa tayari ni ndefu kutokana na serikali ya Kenya kuitangaza leo Ijumaa kuwa siku kuu ya kuapishwa naibu rais mpya Profesa Abraham Kithure Kindiki hapo kesho. Wasanii na wahalaki yaani socialites kadhaa kutoka jijini Nairobi wamepanga dhifa kwa jina Coastal Vibes Bash, ambayo itaandaliwa Mombasa kushaman vani wa Mombasa na shanii Watatumbuiza pale Moonshine Beach Bar. Kumbuka dhifa hii itaandamana na mashabiki kutizama michuano mbalimbali mbali ya ligi za Uingereza, Uhispania, Ujerumani na pia kule Ufaransa ambayo inafuatiliwa sana na mashabiki katika pwani ya Kenya. Sina la ziada, hayo ndio nimekuandalia kutoka meza ya michezo na burudani kutoka Mombasa. Mimi ni Collins Liberty Adede kwenu Washington. Shukrani sana Libert Collins Adede kutoka huko Mombasa. Hapa Washington Sunday Ngamba. Mambo, mambo ya yanazidi kupamba moto. Huwezi ukazungumza chochote bila kuacha siasa zinazoendelea hivi sasa, kampeni za uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika hiyo Novemba tano. Tumeshaona baadhi ya macelebrity kadhaa wamejitokeza kumuunga mkono Kamala Harris akiwemo Jennifer Lopez ambaye anafanya naye kampeni, hali kadhalika LeBron James tumeona ametangaza kumuunga mkono Kamala Harris bila shaka, haya yanajiri kweli kweli, mkamiti kibayasi na vilevile. Basi tukiachia hayo, haraka haraka niangalia swali linasema nini, swali la leo e, tulikuwa tunataka maoni yao kuhusu uamuzi wa mahakama kuu ya Kenya hatimaye kuruhusu profesa mteule profesa Kithure Kindiki, au wengi wanamwita Abra K kuweza kuapishwa na ameapishwa leo. Sasa basi haraka haraka, anamwona huyu anaitwa Nginga Okere, anasema wamepitisha sheria, kanuni na taratibu zote za kisheria juu ya swala lenyewe na kujiridhisha kuwa naibu rais lazima aapishwe na ndivyo apewe nafasi ya kushikilia mhumili huo muhimu. Alfred anasema maamuzi ya mahakama yetu yanaamuliwa na watendaji wenye mamlaka na hayana uhuru wa swala hilo, kila kitu kinapita kama ilivyopangwa na watendaji, naweza kusema ni matokeo ambayo yaliamuliwa mapema. Peter Barasa kutoka Kabras anasema ni swala ambalo lilikuwa katika bunge la kitaifa na bunge la Senate. Naitwa mkamiti kibayasi nimeshirikiana na mwenzangu Sandey Shomari, upande wa pili ni Abdu Shakur abodi. Tunasema shukran, endelea kusikiliza VOA Express.