kutoka studio 15 hii ni voa express hujambo msikilizaji wa voa express mahala popote pale unapotusikiliza tunakukaribisha katika voa express leo ikiwa ni septemba 30 mwaka huu wa 2024 mimi ni mkamiti kibayasi bila kusahau msikilizaji, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele katika siku nzuri kabisa ya Jumatatu. Mambo ni mazito hapa studio, naitwa Sunday Shomari, niko standby kuangusha vitu vizito vizito vizito. Siku ya Jumatatu, mambo ni mazuri kabisa hapa studio. Ni saa tatu na nusu za asubuhi, Mkamiti na leo kumekuwa na kimvua kimvua hapa mjini kikipiga asubuhi. Lakini mambo sadaka tama sio. Haswa, ni siku ya tafsiri ya kimataifa. Nitakuelezea muda mfupi ujao, siku hii inamaanisha nini na ilianzishwa lini kulingana na Umoja wa Mataifa. Hali kadhalika tutakusomea swali la leo, ambapo tulikuuliza wakati dunia imeadhimisha siku ya kupata habari, je, unao uwezo kufikia habari muhimu katika eneo lako? Tutakukaribisha msikilizaji, katika kipengele cha barazani, ili nawe uweze kushiriki Live, yani moja kwa moja uh, katika studio za VOA Express ambapo katika barazani swali linasomeka namna hii: unachukua jukumu gani kuhifadhi na kufanya matumizi bora ya chakula? Bila shaka vilevile vile msikilizaji, ukiangalia huko basi, tukitoka kwenye barazani, hatuwezi kusukuma gurudumu hili la express bila muziki mm -hmm. mambo yatakuwa ni mazito, tukiangusha vitu vizito vya muziki kutoka maeneo mbalimbali ya Afrika ya Mashariki, bila kusahau mkamiti leo pia tutakuwa na kitu ambacho tunawatia wasikilizaji wetu katika mambo mengine ambayo vijana wanazungumza na kutoa ushauri katika maswala ya ajira, kama una kazi ufanyeje, usiondoke, ambapo leo tutakuwa naye kijana mlemavu Bet Ngetich, ambaye pia katika siku za nyuma aliwahi kufika pia hapa Washington katika ule mpango wa YALI. Utamsikia baadaye kidogo. Haya, asante. Tunaanzia wapi? Tuanzie na siku ya leo ya tafsiri ama bila shaka, na kama unaona Mkamiti, mambo ni mengi siku ya leo ya stafsiri, lakini kabla hujaenda huko mm -hmm, kuna hii taarifa ambayo ilikuwa naifuatilia uh -huh, kule nchini Uganda uh -huh, ambapo kule Uganda wanafunzi wa kidato cha nne wanajiandaa na mitihani yao ya mwezi mwezi huu wa kumi, lakini katika mitihani hii inafanyika kwa mara ya kwanza chini ya mitaala mpya au mitaala mipya ambayo imeandaliwa mm, na wizara ya elimu nchini humo, ambao mitaala hii inalenga zaidi kujifunza kwa vitendo badala yake kutegemea tu nadharia. Sasa basi, umuhimu huu uko kwa wapi kwa, kwa, kwa mpango huu mpya? Wanafunzi wanajiandaa vipi na hii mitihani? Nimezungumza na mwalimu Sam Kisitu ambaye pia ni mchambuzi kutoka chuo cha St Mark na Magoma, na kwanza yeye mkamiti anaeleza ndio umuhimu wa mtaala hii mpya. Ukweli ni kwamba huu mtaala mpya ni mtaala mzuri, ni mtaala ambao Uh, unazingatia sana umilisi wa mwanafunzi na unatathimini ule umilisi, ule ujuzi wa kimatendo, wa kiroho, ujuzi wa kiakili ambao mwanafunzi huwa ameupata kutokana na kipindi chote cha ujifunzaji, uh, yani end of cycle. Kwa hivyo kwetu kama wana Uganda tunaona kwamba huu ni mtaala ambao kwa kweli unatufaa, ila tunachoomba serikali ni na wale wengine wanaohusika ni kwamba mtaala huu una mahitaji mengi, mahitaji ambayo yanafaa kutiliwa maanani ili a, tuweze kupata mazao mazuri, tuweze kufikia malengo mazuri ya mtaala huu na wito wako kwa nchi zingine ambazo hazina mtawala kama huu, pengine unaweza ukawaambia nini ambacho wanaweza kujifunza kutokana na hicho ambacho Uganda iliamua kukifanya? Uh, labda ushauri ninaotoa kwa labda nchi sana sana nchi wanachama wa Jumuia ya Afrika Mashariki ambao hawaja labda anzisha mtarahu wa umiliki ni kwamba mtarahu ni mzuri ambao utatupa mazao mazuri ya wananchi, yani watu katika nchi zetu ambao wana uwezo wa kuwa wajasiriamali, badala ya kusubiri na labda kutafuta tafuta hapa kazi na pale ili waweze kuajiliwa. Mtaala wa umilisi ukiguswa uki, uki, uki vizuri, yani ukifundishwa vizuri aa, tu, kuna matumaini makubwa kwamba utatoa mazao ya watu ambao wanaweza kuwa wajasiria mali, watu ambao wanatambua mazingira na weza, wa, wanaweza kuyalinda na kuyapigania, watu ambao wana ule uwezo wa, wa kushirikiana na wenzao ili kuzalisha mali zaidi, halafu na kuchangia zaidi uh, maendeleo ya jamii na nchi kwa ujumla asante sana mwalimu sam kisitu huyo msikilizaji akitoka kule st mark na magoma chuo kilichopo kule kampala uganda asante kwa kuzungumza na sauti amerika mkamiti basi baada ya kusikia hayo moja kwa moja ni wakati wa kupata kibao sio burudani ya muziki kibao kutoka kwake simi anakuambia pata vitu msikilizaji kutoka kwa simi mambo mazuri kabisa unayopata ndani ya VOA Express pekee. Bila shaka mkamiti kijana yuko machachari kwelikweli huyu, kutoka kule mitaa ya Nigeria, Naija, mambo vipi wa Nigeria wanatisha kweli kweli. Mkamiti kibao hichi hivi sasa unaongelea kwenye YouTube milioni tatu, nukta, tano views tangu ilipotoka miaka minne iliyopita, sense selimi Mambo si mchezo, Simi yuko vizuri, ha, safi so. Ah, kabisa. Tunaelekea ha, wapi? Mkamiti umetuambia vitu gani vinakuja leo? Ni siku ya tafsiri ya kimataifa na ambapo, kila mwaka Septemba 30 huadhimishwa siku hii, siku ya tafsiri ya kimataifa, ili kutambua jukumu muhimu ambalo wakalimani na wataalamu wa lugha wanaelezea umuhimu katika kuziba mianya ya mawasiliano duniani kote. Wataalamu hawa basi wanaimarisha mazungumzo ya kimataifa, uelewa na ushirikiano, na hivyo kukuza amani pamoja na usalama wa kimataifa. Jitihada zao zinasaidia kuhakikisha kuwa mawazo na tamaduni yanaeleweka na kuthaminiwa katika lugha tofauti ushirikiano wa kimataifa historia. Ya siku hii basi, msikilizaji, ni Siku ya Tafsiri ya Kimataifa ilitambuliwa rasmi na Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa hapo tarehe 24 Mei mwaka 2017 walipopitisha azimio la kutambua umuhimu wa wakalimani na wataalam wa lugha. Azimio hili liliungwa mkono na nchi 11 likionyesha umuhimu wa kimataifa wa kazi ya kutafsiri. Siku hiyo imejikita katika kutambua mafanikio ya watafsiri ambao wanaendelea kuleta matumaini makubwa katika ma mawasiliano ya kimataifa, na inahimiza wataalamu wa lugha kuendelea na kazi yao ambayo ni muhimu kwa kuunganisha watu katika vikwazo vya lugha pamoja na tamaduni. Siku hii basi, msikilizaji, ni muhimu sana, ambapo kauli mbiu ya mwaka huu inasema kwamba tafsiri sanaa inayostahili kulinda haki za maadili na nyenzo kwa lugha za asili. Sande, kama unavyofahamu basi, katika maeneo mbalimbali mm. Wakalimani hawa wanakuwepo, watafsiri hawa wanakuwepo katika maeneo tofauti tofauti, ikiwemo hospitali, mahakamani eh, na kwingineko kama tunavyofahamu. Tukichukulia mfano tu hapa nchini Marekani, kunakuwa ni taifa ambalo linapokea watu kutoka mataifa mbalimbali mbali, na kila mmoja anakuwa na anahitaji huduma zake za kifamilia, za kibinafsi na kadhalika, basi wanakuwepo hawa wakalimani, watafsiri katika kuzungumza ile lugha ya kwao ya asili ambapo huyo mtu mmoja anatoka anahitaji msaada, kama tunavyojua lugha mm -hmm. ya Kiingereza ndio imekuwa lugha kuu hapa Marekani, lakini pia kuna lugha nyingine. Unakuta kuna watafsiri katika lugha ya Kiswahili, kuna watafsiri katika lugha ya... Kispanish eh, tafsiri katika lugha ya Kioromo mm -hmm. Amharik eh, watu mbalimbali mbali, wana kuwa na tafsiri za lugha zao ili kuweza uh, kutimiza malengo ya yale wanayohitaji kuyapata kwa wakati huo. Kwa hivyo basi tuwape hongera wale wakalimani kwa kazi nzuri, kazi nzito, kazi ambayo uh, ina changamoto kubwa hasa lakini wanaweza kukidhi mahitaji ya kila mmoja anayehitaji msaada kutoka lugha yake ya asili kwenda katika lugha ya kigeni. Msikilizaji, kaa tayari kusikiliza habari muhimu za dunia. Katika habari za dunia, mahakama ya Korea Kusini imempa kifungo cha miaka mitatu mkuu wa zamani wa polisi wa wilaya ya Seoul kwa ajali, kwa ajali ambayo ilisababisha vifo vya zaidi ya watu 150. Shirika la habari la Yonhap hap limeripoti maelfu ya watu, wengi wao wakiwa katika miaka 20 na 30, walikuwa nje hapo Oktoba 29 mwaka 2022 kufurahia sherehe za kwanza za Halloween baada ya janga la covid katika wilaya maarufu ya burudani za usiku Itaewon, mm. Lakini usiku huo uligeuka kwa hatari wakati watu walipofurika katika njia ya nyembamba kwenye chochoro katika baa na vilabu. Uzito wa miili yao na ukosefu wa udhibiti kwa, kwa umati wa watu ulisababisha watu wengi kukanyagana hadi kufa. Naibu mkuu wa Hezbollah amesema kundi hilo la wanamgambo lenye makao yake Lebanon liko tayari kuendeleza mapigano yake dhidi ya Israel na pia liko tayari kwa vita vya muda mrefu. Taarifa hiyo ya televisheni kutoka kwa Naim Nasim imekuja siku chache baada ya shambulizi la anga la Israel lililomua kiongozi wa muda mrefu wa Hezbollah Hassan Nasrallah, na ilikuwa ni kauli ya kwanza hadharani kutoka kwa afisa wa ngazi ya juu wa Hezbollah tangu shambulizi hilo. Kasim amesema Hezbollah itamtaja kiongozi mpya haraka iwezekanavyo. Mapema hii leo Jumatatu, shambulizi la anga la Israel lilipiga jengo la makazi ya watu mjini Beirut, katika shambulio la kwanza lililofanyika ndani ya mji huo tangu kuzuka kwa mapigano ya mpakani kati ya Israel na kundi la wanamgambo la Hezbollah takriban mwaka mmoja uliopita. Jaji mmoja wa Uingereza katika mahakama ya rufaa ya Hong Kong ataacha kazi baada ya muhula wake kumalizika juma tatu. Mahakama ya jiji hilo imesema ni watano wa kigeni kuondoka kwenye ofisi hiyo mwaka huu. Majaji kutoka mamlaka ya kawaida ya sheria wanaalikwa kukaa kama wanachama wasio kudumu katika mahakama ya juu ya koloni la zamani la Uingereza. Uwepo wao kwa muda mrefu umechukuliwa na mamlaka kama ishara ya imani ya kimataifa katika mfumo wa sheria wa Hong Kong ambao ni tofauti na mfumo wa kisheria wa China bara unaodhibitiwa kwa sehemu na chama jeshi la Ukraine limesema hii leo Jumatatu kuwa limetungua ndege 67 kati ya 73 za Russia zisizokuwa na rubani, yaani drone, katika mashambulizi ya usiku kucha yakilenga maeneo mbalimbali nchini Ukraine. Mbali na hizo drone, ulinzi wa anga wa Ukraine pia ulitungua moja ya makombora matatu ya Russia. Utunguaji ulifanyika katika mikoa Cherkasi, Chenihiv, Nipropetrovisk, Kiev, Kirovohrad, Kiev, Kirovo Kiev, Mykolaiv, Poltava, Sumy, Vinnytsia na Zitomir, jeshi la anga la Ukraine limeeleza. Maafisa mjini Dnipro Petrovsk wamesema hii leo kuwa shambulizi la drone na silaha liliharibu angalau nyumba kumi. Ya basi, msikilizaji, ni kibao hicho mapenzi kutoka kwa Kidomu. Mambo mazuri kabisa ndani ya VOA Express. Tunakukaribisha katika kile kipengele kizuri kabisa ambacho tunakushirikisha moja kwa moja wa msikilizaji, ni kipengele cha barazani. Unachukua jukumu gani kuhifadhi na kufanya matumizi bora ya chakula kwenye laini ya simu, hapo ndipo tunaangalia leo mm -hmm, matumizi ya chakula, unafanya juhudi gani Uh, unachukua jukumu gani kuhifadhi na kufanya matumizi bora ya chakula? Kwa sababu gani? kwa vitu vimezungumzia hili ni kutokana na mambo ya usalama wa chakula yes, usalama wa chakula, ambapo chakula ni muhimu, inabidi no. pia tuangalie chakula gani tunakula cha aina mm. gani, kina manufaa gani katika miili yetu no. Hivyo basi, kwenye laini ya simu tunaambiwa tayari tuna msikilizaji, bila si shaka. Bila shaka, tumkaribishe msikilizaji. Karibu sana kwenye Vox Express, utuambie mahali ulipo na jina lako kwa jumla, halafu tupe maoni yako kuhusu kuchukua jukumu kuhifadhi na kuwa na matumizi bora ya chakula kila siku. Karibu sana ah, Peter kutoka mwanza, Tanzania. bila shaka, habari ya Mwanza, Mwanza mvua na sisi pia tuna mvua DC. Yeah. Sawa basi, yeah, tuambie leo maoni yako kuhusu jukumu gani unafikiri eh, na chakula la kuhifadhi na kufanya matumizi bora ya chakula. Kwanza kuitunza chakula kwa ajili ya familia ni pili. Kwanza chakula inatakiwa yoheshimu, ndo inatakiwa yutunze. Na chakula kama sisi wakulima hatulimi mara moja au mara mbili au mara tatu, chakula lazima kitunzwe na kiheshimiwe kwa kila Mtanzania. Kwa mfano sisi tulikuwa tunatakiwa tufanye kazi ili kuitafuta chakula. Kwanza, kitu cha kwanza kuitafuta, cha pili kuitunza, na lazima itunzwe na familia lazima asimu e, chakula na kuitunza. Bila shaka hili ni jambo yeah, la, la msingi sana haya yeah. Ah, yeah. sa mtu kabisa hiyo ah, yeah. Bila shaka nakushukuru sana ah. Joseph Jila akuzungumza na Sauti Amerika kutoka kule Mwanza, Tanzania kushiriki kwenye ah, v express. Sasa ah, mkamiti basi, yeah, tuangalie yeah, upande mm-hmm. mwingine, wale ambao wametuma maoni yao kwenye Facebook wanasemaje. Tutasoma wachache hapa, hasa Didier Rasahani, hodari kutoka Lubero Kivu Kaskazini, anasema binafsi sisi tunapika chakula ambacho tunaweza maliza na kikisalia na kihifadhi vyema, ila hapo Lubero wakimbizi ni wengi, kwa hiyo mtu kuhifadhi chakula sio rahisi. Hiyo ni changamoto ambayo anaonyesha kutoka huko Rubero. Na mi pia, naye mskizaji mwingine kutoka kule kule DRC e, yuko Beni yeye kule, anaitwa Richard Kambale anasema, upande huu kupata chakula bora eneo letu imekuwa ni vigumu sana, kwani mashamba yetu mengi yanavamiwa na waasi wa ADF hiyo ndio changamoto yake kubwa. Shukuru Musanyi yeye yeah, yeah, anapatikana Butembo huko DRC ameandika, jukumu langu ni kuhakikisha nimepika chakula kitamu na chenye ladha. Bila shaka Zabuiloni Moyongezo au kijana mkongwe, yuko kule kule DRC. Watu wa bendi DRC leo wamecharuka kwelikweli. mm -hmm. Kamiti anasema binafsi, jukumu mimi nalo ni kuhakikisha kwamba napika mara kadhaa na kuweka kwa ajili ya kesho, kwa sababu anasema maisha yamekuwa magumu sawa na mzigo mzito sana. Vitus Masunzu anapatikana Iringa, Tanzania, anasema jukumu langu ni kuhakikisha napika chakula kulingana na idadi, yani kisichobakia, hata kikibakia kinatunzwa na kupashwa na kuliwa kesho yake. Shukrani sana Austin Magangi wa Nyamira, Kenya, unasema unatufuatilia kwenye VO Express pamoja na Aaron Penda Eli wa Dar es Salaam, Tanzania, ukiandika ni jukumu kutunza chakula vyema, ili kuhakikisha familia yangu inakuwa salama wakati wote. Hii ni sambamba na kuto kuuza mazao na kuhifadhi vizuri mazao. Shukrani bila sana shaka. Msikilizaji, kwa mchango wako, ambapo wewe tusioweza kusomea wakati huu utatuia radhi, lakini tutaendelea kusoma uh, pale tutakapokuwa na muda zaidi. Tupate burudani ya muziki nam ngoma hii mkamiti ya leo inatoka kwake Diamond Platinum, zakishirikiana kazi, coffee, Antoine na mzee wa kazi Kofi Antoine Olomide, wanakuja na kitu chao achii pata vitu abo ya ah, chihayo kzi huyo ushirika mm -hmm, mzuri kabisa <laughs> wa Koffi Olomide na Diamond Platinum Kamiji, wanakwambia hiyo ni ushirika wa kizazi kipya na kile kizazi cha wazee wa zamani unaunganisha pamoja, pale unapata kolabo safi sana <laughs> kabisa kabisa. Haya, tuangalie kwenye maswala ya kama una kazi uh -huh. beti bet longetch ambaye ni mlemavu wa macho na kama utakumbuka vyema, Sunday alishawahi mm -hmm, kufika hapa mjini uh, Washington katika katika ule programu ya Mandela Washington Fellow, anaita sio haswa mm, yali. Sasa hapa katika kipengele cha leo, yeye anaelezea umuhimu wa kujituma kama kijana eh, katika hali ya kujikimu kimaisha, unatakiwa ufanye nini? Usikae tu unasikitika, ajira hakuna, mimi hivi sina kazi, sifanye nini? Yeye ni mlemavu na anajituma. Sikiliza anavyotueleza. Kwa majina, naitwa Bet Elon, mimi natoka Kenya na mimi ni mmojawapo wa wale vijana ambao walihudhuria wali lile kongamano lilo kwa wiki kama sita hivi. Kijana yeyote usiyekuwa na kazi sasa hivi, tuna mali tuko tuko katika hali ambayo kuna ukosefu wa kazi katika nchi nyingi. Kwa hivyo niseme tu ya kwamba kama hauna kazi wewe kijana, njia nyingi ambazo unaweza jihusisha nazo, basi hata huenda hiyo kazi isiweze kufikia hata asilimia kumi ya wale vijana ambao wanatafuta kazi. Kwa hivyo niseme tu ya kwamba kama hau jiamini, jiamini kwa chochote ambacho unafanya, usije ukadharau kitu kidogo ama ile kazi kidogo ambayo unaweza ukafanya kwa kuwa unatafuta kazi kubwa ambayo haiwezi kupatikana. E, eh, mara kwa mara, ulemavu ina changamoto mingi. Mii mwenyewe ina changamoto ya kwamba kwanza sioni, na hiyo inakuja na mambo mengi. Kuna kazi ambazo naweza kufanya, kuna kazi kazi zile ambazo mii mwenyewe naweza kufanya sio mingi. Kwa hivyo inabidi ning'ang'ane na mambo ya elimu ili nitegemea kwamba kwa baada ya muda fulani angalau nitaweza ku, pata kazi kwa sababu ukiwa wewe ni mlemavu huwezi kwenda kulima, huwezi kwenda kutunga ng'ombe, mbuzi na mambo kama hayo. Kwa hivyo kuna changamoto tu zake ambapo inatulazimisha kwamba tuwe sana tung'ae katika ile sekta ya elimu. Haya, shukrani sana Bet uh, Ngetich, kwa maelezo na wito wako kwa vijana wengine wasikae tu, wamekaa wanalalamika. Mfano mzuri ni wewe mwenyewe Bet, mlemavu lakini umejikita katika masuala ya elimu, kutaka kukaa tu ukaona kwamba hali niliyokuwa nayo basi siwezi kufanya kitu. Lakini kizuri zaidi nilichopenda kutoka kwa Bet sana ni swala la kusema, jiamini kijana, jiamini kwamba utaweza. Kuna kazi ambayo hautaweza jia, kijana jiamini na kila kitu kitakuwa sawa, kitakua bin sawia. Ujumbe muhimu kabisa huo, Mkamiti, kwa vijana leo. Vijanale, mm -hmm, tusome swali la nini, leo. Aha, swali linasemaje? Wakati dunia imeadhimisha siku ya kupata habari, je, unao uwezo wa kufikia habari muhimu katika eneo lako? Haya, wengi sana wamejibu hapa, Mkamiti, kwenye swala hili. Benard Orinam Ombega anaanza naye, anasema siku inayodhaniwa sana kote duniani naisheherekea kwa kuwa wananchi waliweza kupasha habari na mwanahabari akapata uhuru wake. Kwa hiyo ni siku muhimu sana kwangu na kwa wananchi kwa ujumla wake. Anasema DDR Sahani, yeye anapatikana Lubero, anasema yeye anapata habari, lakini kuna maeneo kwenye nchi yake ambapo kupata redio za kimataifa na za taifa inakatazwa na makundi ya wasi, ndio maana angeomba tena serikali yake kufanya jitihada ili waokoe maeneo hayo. Haya, naye huyu Saidi Msafiri kutoka msitu wa Ngerere kule Mombo, Tanga, Tanzania anasema jamani, huku kwetu habari zinatufikia kwa uzuri kabisa. Samu Mugabe anasema kwani kila siku inaadhimishwa eh jamani, lakini siku ya habari nayo pia ni muhimu kwa jamii. Haya, huyu mwingine anasema, Zabuloni Mwyongezo wa kijana mkongwe wa Ben Dirasi anasema hakika, si fursa ya kupata habari, tunapata kwa kiasi fulani. Shukuru Musai wa Butembo anasema bila shaka, anapata habari kupitia redio mbalimbali. Hali kadhalika Jafari Kulaga uh, yeye pia naye anasema anapata habari kupitia eneo mbalimbali mbali. Haya, nimalizie naye Noa Msuya anasema habari ipo, lakini si kila mtu anazingatia, kwa sababu wanaopenda habari za ndani, wengi wanapenda muziki, wengi wanapenda habari zote. Kwa hiyo kila habari inategemea mapendekezo au mapendezo ya mtu mwenyewe katika kuchagua habari gani ambazo ni muhimu kwake yeye anasema. Wilson Nyagusuka, yeye anapatikana mashariki ya Kenya. Anasema ni vyombo vipasavyo kutoa habari kemkem, kwa mfano huko kwao mashariki ya Kenya anapata habari kupitia redio Mama Raido Togotane, ambayo inawapatia habari. Naona muda nao pia muda umekimbia sana, Mkamiti. Naona basi ndio hivyo tena, Expressi sinabudi kutia nanga. Kutoka kwa upande wangu mengi amekusha zungumza Mkamiti. Ni kushukuru sana wewe msikilizaji ambaye umeungana nasi kwenye VOA Express, kutufuata mpaka mwisho wa matangazo haya. Mimi nashukuru sana, naitwa Sunday Shomari. Bila uko unasemaje, Mkamiti? Mkamiti Kibayasi ndio nilikuwa naye leo jamani. <laughs> Baada ya kurejea kutoka New York, tusikose matangazo yetu ya mchana mengi utayasikia, ambayo mkamiti alifanya katika mkutano wa Umoja wa Mataifa kule New York alipokwenda, na upande wa pili ni des mkeno. Asanteni sana. Basi moja kwa moja tunakuacha na kibao chake Diamond, akishirikiana na Koffi Olomide. Tukutane baadaye.