This is VOA 1, the hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Naam, karibu karibu karibu msikilizaji ni wakati mwingine wa alasiri, mambo ni mazuri kabisa hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu za asubuhi, saa za Washington, kumi na nusu afrika Mashariki, tisa nusu afrika ya kati. Msikilizaji e, nimekusha jaa tena ndani ya nyumba hii ya studio kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, niko standby kukupa vitu vizito vizito, lakini siko peke yangu ndani ya studio, bila shaka kwa sababu wako na BMJ Mridhi hapa, nimekamata position pia nikiwa tayari kabisa. E, kuandamana na mwenzangu hapa studio nambari 15. Kipindi ni VOA Express. Kama ilivyo desturi, msikilizaji, tumekuandalia mambo chungu nzima ikiwa ni pamoja na yale mapya kabisa kutoka kule Afrika Kusini. Sandi Shomari, katika taarifa zetu za habari utasikia nini kinachoendelea baada ya uchaguzi ambao umekuwa ukizungumzwa kwa muda mrefu, ulifanyika hapo jana. Sande, bila shaka hilo ni jambo la msingi sana. Macho na masikio yote yako huko Afrika Kusini kwenye uchaguzi, lakini vilevile, bmj mridhi, kule nchini Rwanda pale Kigali. Dave Chappelle, unamjua huyu ni mcheza filamu halikadhalika mchekeshaji maarufu hapa Marekani, yuko ndani ya nchi hiyo akifanya vitu vyake, lakini pia tunaambiwa ataelekea kule nchini Kenya. Mambo yako namna gani? Pia e, tutaangalia swali hilo, vmj bila kuliacha. Vilevile, kama unavyojua express, huwezi kusukuma hili gurudumu bila muziki. Tutakuwa na muziki kabambe kabisa kwa ajili yako wewe msikilizaji, na vilevile tutapata vile maoni yako katika masuala yetu ya barazani, ukituambia kile ambacho wewe unakiona, eh, mawazo yako binafsi, ukiwa mmoja wa wadau wakubwa katika hii shoo yetu safi kabisa. Na ndivyo hivyo mambo yalivyo, tutakuwa tukisukuma kama Sande anavyosema, bila ngoma pia itakuwa shoo haijaenda. Lakini naona tuanzie huko Uganda, ambako inaelezwa kwamba utafiti uliofanywa na taasisi moja inayojulikana kama Gresha Mashel, e, unaona kwamba ama, umetoa ripoti inaeleza kwamba asilimia 82 ya wanawake nchini Uganda wamekuwa katika matatizo baada ya kupata mikopo kutoka taasisi mbalimbali, ikiwa ni pamoja na benki. E, lakini tatizo kubwa ambalo limejitokeza ni kwamba uh, hawale wanaopata hii mikopo mara nyingi hawaangalii nini ambacho wanakitia saini au maelezo, maudhui ya zile nyaraka wanazotia saini kabla hawajapewa mikopo hii. Mwisho wa mambo ni kwamba wanaishia kusema kwamba ama wanaishia kupoteza mali yao, eh, baada ya kuingia katika uh, mikataba ambayo hawawezi kuimudu baada ya hapo e. Kwa hiyo uh, uta, wito unatolewa kwamba wawe waangalifu kabisa kabla ya kutia saini mikataba hii ili wapate mikopo ambayo wanaweza kuimudu uh, katika kipindi ambacho wanaweza eh, kuilipia mikopo hiyo, na pia kuangalia riba iko vipi, maelezo yaliyo pale waangalie kwa, uh, kin, kwa undani kabisa kabla hawaja wanasema kwa Kiingereza hawajajikomit mm. Eh, katika nyaraka hizo ndio wasije wakauziwa mali yao pasi na kujua. Kwa hivyo wawe waangalifu eh, kwenye laini ya simu tuko naye Rose Malima huyu A, ni mtaalamu wa masuala ya uwekezaji yuko nchini Tanzania, lakini tunazungumza kuhusu Uganda kwa leo e, Rosi, Rosi Malima, hebu tueleze e, jinsi ambavyo unaliona suala hili. Wanawake pale Uganda ni wengi kabisa kulingana na utafiti huo uliofanywa na taasisi ya Gresham Mashe, unaionaje? Ni mzuri kwa sababu unatakiwa mtu ambaye unachukua mkopo ujue huu mkopo unachukua unaulipaje? Hapo sasa, kama kuna wengine wanachukua bila bila kupewa elimu hiyo, nayo inakuwa sasa ni ni changamoto. Kwa hiyo kama kuna watu watakawa a wajitokeza basi, hata kuwaambia watu, kuwapa elimu jizi, ukichukua mkopo, anatakiwa ufanyie hivi ufanyie hivi, usio unaila ile hela kulipa matokeo yake itakuwa ni shida bila shaka. Lakini pia uh, Uganda hali iko hivyo kwingineko, katika eneo la Afrika Mashariki, unaweza kusema kwamba wanawake wanafaidika vya kutosha na mikopo wanayoichukua? Ah, waliokuwa wengi hasa hii mikopo midogo midogo huwa hawafaidiki na chochote, zaidi yake wanaongeza tu kupata madeni. Wanaofaidika ni wachache sana kuliko wale wasiofaidika. Wengi wao wanachukuliwa vitu wa vyao vya ndani, wanakimbia hiyo. Mwisho kabisa, taasisi hii inayoitwa Graca Machel imekuwa ikihamasisha sana wanawake wapatiwe nafasi bora zaidi kuliko hali ilivyo sasa, na sasa kwa ushirikiano na nyingine inayoitwa New Faces New Voices, ambayo ina shughuli nyingi huko Uganda, wanasukuma hamasisho ama uhamasisho wa kuwawezesha wanawake hata zaidi. Kwa kifupi, nini maoni yako wakati taasisi kama hizi zinapofanya hivi? Ni jambo nzuri na litakuwa na tija katika siku zijazo? Maoni yako. Hilo jambo litakuwa zuri kwa sababu ukiwahamasisha, pia ukiwapa elimu, wakija kuchukua mkopo, watafanyia biashara, watafaidika. Kwa hiyo sio jambo baya, ni jambo zuri kuwahamasisha na kuwapa elimu pia. Nikushukuru sana kuzungumza nasi kwa leo katika Sauti ya Amerika hapa. Asante sana, shukran sana Rose Malima kuzungumza na VOA Express. Asante barikie kazi njema. Asere sana. Basi huyo ni Rose Malima akizungumza nasi kutoka kule chini Tanzania bmj muridhi hii mikopo kwa kuzungumza sana kwa wakati fulani kule nchini Tanzania, ukiacha hiyo ya Uganda. mm -hmm. wakisema kama wanaita kausha damu, sasa damu inakaukaje? <laughs> Sasa <laughs> ni swali la kuuliza, lakini inaonekana ni kwamba watu wamekuwa wakiteseka sana, hasa kina mama na hii mikopo e. Na unaona kama anavyokuambia Sunday, maswala mengi tunazungumza hapa VIExpress, sio nchi moja, mm -hmm. E, inaweza kuwa ni mambo ni mengi huko Uganda Isi, lakini hili, utakuta ishu hizo hizo ziko masjilika katika nchi zingine msikilizaji. mm -hmm. Hatujaona mwisho ya hayo tutaendelea kuyafuatilia na kuona ita, yatafika wapi baada ya taasisi kama hizo kuingilia kati. Sasa e, tupate ngoma hii yake Rotime wakishirikiana na meko mirokuni wanasema shade ama shedi, tusikie. na mnikiri chake hicho Rotimi huyo BMJ muridhi, kama unavyomjua huyu Rotimi. mm -hmm. Anatamba ah, kweli kweli, sio tu kwenye muziki, hata vilevile vile kwenye maswala ya filamu filamu hapa Marekani, akiwa na asili ya kule Nigeria yake ni numbaji na vilevile actors. Ndio hayuko peke yake kwenye huu muziki wa kona nane kwenye ngoma hii unasema yuko na mairo kumi nilitaka nisikie utaka walitamka jina lake huyo. Mimi sina shida na majina, Bhuwa anajitaidi sana kuyaweka vizuri kabisa. Asante, twende wapi sasa? Bila shaka, sasa BMJ wewe ndio utaniambia haya mambo yanavyokwenda, kama unavyojua hivi sasa tunavyozungumza, hivi sasa BMJ ni kwamba yule eh, yule rapa na mwimbaji mwigizaji eh, mwigizaji wa eh, filamu eh, hali kadhalika mchekeshaji kabisa, wanaitwa stand up, Marekani wanaitwa stand up comedy, Dave Chappelle kwa mara ya kwanza kabisa amekanyaga ardhi ya Rwanda. Imekuaje? Imekuwaje? Ilo ndio swali zuri la kuuliza mm. Na yeye basi anafanya performance leo live pale Kigali, na wakati akizungumzia leo Kigali, tunaambiwa tena akitoka Kigali mm -hmm. ataelekea kule nchini Kenya. Hayo mambo ni mazito kweli. Mimi nikisikia stori hiyo tu namna hiyo, uh, asante. Nikisikia tu swali mm -hmm. la kwanza linalokuja akilini mwangu mm -hmm. ni mbona kachagua nchi hizo so, kwa sababu huyu bwana tunamjua hapa mm -hmm. ana, ana, ana, ana sifa kubwa mm -hmm. e, na pia jinsi mazungumzo yake yalivyo tunayajua yeah. na amechagua nchi za Afrika kupeleka vichekesho vyake lazima kuna sababu lazima kuna sababu, lakini pia tuone jinsi gani, kuna athari gani ya kimafanikio. Aha. Pengine kwa nchi hizi za Rwanda na Kenya na Afrika Mashariki kwa jumla katika tasnia hii ya komedi na vichekesho. Sasa basi, tunaye DJ Linium, DJ Linium, DJ Linium yuko kule nchini Kenya, lakini mfuatiliaji masuala ya burudani. DJ Linium, karibu sana kwenye VOA Express na tuambie DJ Linium, unafikiri umuhimu wa ziara hii ya kuwapo Dave Chappelle huko Rwanda na hatimaye Kenya itasaidia vipi tasnia ya burudani kwa nchi hizo? Uh, kwanza shukran sana kwa kunikaribisha. Uh, uh, nasikia raha sana kuwa kuwekwa kwenye kikao hiki uh, cha pili uh, nikifikiria naona na, kwanza ki Um, mnaweza sema ita ita boost entertainment, kwa sababu inajenga inajenga entertainment scene yetu uh, tunatoka katika ile maeneo ya kuzoea kuzoea, umezoea comedians wako hasa, wataniongee sisi, wana wa Kenya, tumezoea comedians wetu, so kukua inakuwa ngumu sana uh, lakini uki, ukipata an international act na international act kama Dave Chappelle ni mtu ambaye amebobea ame, ame katika tasnia ya uchekeshaji ama comedy so So, ni mtu anaweza sema uh, Gen Z wanamjua, millennials wanaojua, na pia wale kabla Gen X wanamjua, so uh, ni mtu ame, ame, ame appeal katika all types of age groups na, nafikiri uh, kitu muhimu sana ama kubwa sana ni kuwa atasaidia industry kukua na pia atapatia competition in a way that kama tuseme, kama mimi nikiongea kama mchekeshaji, nitafikiria nita lazima ni, ni, nifanye kazi zaidi ili kazi yangu iweze ku kupendwa sio Kenya peke yake lakini Afrika na nchi nzima. Bila shaka, Dijelini ameeleza vizuri sana, kwa tasnia nzima ni jambo kubwa la kufurahisha na kupata fursa. Nafikiri pengine, Dijelini, kwa ufuasi wako tu hivi sasa unavyoona Uh, jinsi anavyopokelewa kule Rwanda tumeambiwa show yake, sold out. Yani, kila tiketi imenunuliwa. Na pengine kuna kile kitu ambacho wewe unasema wale millennials, vijana na kuna wale wa nyuma yake, mm -hmm, watu wazima wana pengine katika vichekesho vya huyu bwana kuna kile ambacho kinasema ni athari ya kumwelewa kile anachokizungumza au pengine itabidi na yeye kwa upande wake ajaribu kugeuka kidogo ki, akitazama uh, ule mtazamo wa Afrika nafikiri kitu cha kwanza, unajua sisi wa Afrika ukiangalia hata vipindi watu naangalia sana uh, nafikiri ni hivi majuzi ndo tumeanza kupenda vitu zetu sana. Ukiangalia hata ukienda katika kila nyumba uh, yes kuna watu wanapenda vipindi uh, local programs, lakini bado kuna vipindi vya Amerika, vipindi vya Uingereza, vipindi vya uh, Brazil, Portuguese, Spanish, Italian, watu wanafuatilia, kumaanisha kuwa watu wanakielewa so meaning, tayari lugha haitakuwa kikwazo kwa watu, hiyo ndo kitu cha kwanza. Kitu cha pili ni kuwa content yake ni ni kitu in appeal to all age groups cause anajua hapa anaongea na kijana na hapa anaongea na mtu mzima, hapa anaongea na mtu ambayo iko in between. Kitu vile vile tumesema tu kama vile Rwanda ilikuwa sold out, Kenya ilikuwa sold out within two hours, kwa sababu anasema masaa mawili walipoweka tu mtandaoni, after masaa mawili waliweka posta ya pili kusema kuwa tickets are all sold out, so kumaanisha kuwa hata uh, sisi ambayo tulipata habari baadaye tulichelewa sana. E, kumaanisha ako na fan base kubwa sana So i, si kitu ambayo in, inahitaji kujiuza. Mtu tayari anajua, na ndio maana anasema ni mtu ambaye ameeleweka katika industry na ana appeal kwa age group zote. So utapata mtu ambaye ana attend show yake, si mtu atajipatia atajipatilia shida, ataelewa. Na kama ni mtu unamfuatilizia, unajua ni mtu ambaye atanichekesha na pia atanifanya ni sahau shida zangu kidogo. Bila shaka, DJ Lini, ya muda wetu si mrefu sana. Nakushukuru sana kushiriki kwenye VOA. Press, basi tutarajie mengi zaidi na kuongea baada ya Dave Chappelle kumaliza vitu vyake huko Rwanda na Kenya. Asante sana, basi moja kwa moja pmj, na tuelekee kwenye habari za dunia bila shaka, bila shaka. <muchasimu> Katika habari za dunia, matokeo ya mwanzoni ya uchaguzi wa Jumatano nchini Afrika ya Kusini yanaonyesha chama tawala cha African National Congress ANC kikielekea kupoteza wingi wa viti vya Bunge, nafasi ambayo ilishikilia kwa miaka 30 tangu kumalizika kwa utawala wa kibeberu. Wakati hesabu za kura kutoka asilimia 16 ya vituo vya kupigia kura yakiwa yametolewa, ANC kimeshikilia asilimia 42.6 wakati Democratic Alliance kikiwa na asilimia 25.8 huku Marxist Economic Freedom EFF kikiwa na asilimia 8.5 ya kura. Iwapo matokeo haya yataendelea kuchukua mkondo huo, basi ANC italazimika kufanya muungano na vyama vingine ili kutawala, hali ambayo huenda ikasababisha taharuki kubwa ya kisiasa katika wiki na miezi kadhaa ijayo. ANC imekuwa ikishinda katika kila uchaguzi unaofanyika baada ya kila miaka mitano tangu uchaguzi wa kihistoria mwaka 1994 ulioondoa utawala wa kibeberu na kumfanya shujaa wa uhuru Nelson Mandela kuwa raisi. Chini ya katiba ya Afrika ya Kusini, wabunge watakaochaguliwa hatimaye watachagua raisi atakayeongoza taifa hilo. Rais wa China Xi Jinping leo Alhamisi ameomba kuwepo kwa kongamano la amani la kumaliza vita kati ya Israeli na Hamas wakati alipokuwa akihutubia viongozi wa Kiarabu kwenye kikao kinacholenga kuimarisha uhusiano na mataifa yao. Shi wiki hii amekuwa mwenyeji wa rais wa Misri Abdel Fattah Al-Sisi, rais wa UAE Sheikh Mohammed bin Zayed Al Nahyan na viongozi kadhaa wengine wa Kiarabu. Ingawa China ina mafuta yake kwa muda mrefu, imeagiza mafuta hafi kutoka Mashariki ya Kati ambako imekuwa ikitaka kupanua ushawishi wake katika miaka ya karibuni. Pia China imejiweka katika hali ya kutoegemea upande wowote kwenye mzozo kati ya Israeli na Palestina, kinyume na hasimu wake Marekani, wakati ikitetea kuwepo kwa suluhisho la mataifa mawili, huku pia ikidumisha uhusiano mwema na Israeli. lakini ya Mungu ni mengi, utakuta hey, kwamba miaka ijayo hey, Mungu akitujalia wa wakati, maanake tuna mipango ya kuendelea kutangaza kwa miaka mingine sabini hey, naweza kupata kwamba <laughs> <laughs> nasema, kutoka jikoni sasa tunapata kitu kutoka kwa Sande Shomari. Bila shaka, msikilizaji, ni wakati wa kuangalia masuala ya barazani, ambapo tumekuwa tukiangazia masuala mengi hapa kwenye barazani hey, lakini kwa leo, Sande, tuende wapi? E, ndio kwenye barazani. Nafikiri huko ndiko ambako tutakiwa tuende, bila shaka huu ni wakati wa kuangalia yale ambayo e, tumeongea na wasikilizaji wetu kusikia wao nao kwa upande wao wanasema nini e, kuhusiana na mada ambayo tuliiweka kule. Kwa hiyo BMJ labda moja kwa moja mm-hmm. Uh, tutafute wale wasikilizaji ambao wameungana nasi kwa njia ya simu, kuna ambao wanataka kutoa maoni yao hali kadhalika mm -hmm. Kuna wale ambao wameingia kwenye Facebook yetu, lakini kwanza tuwaambie, kwanza tulikuwa mada yenyewe ilikuwa ni kwamba rais wa Kenya mm -hmm. uh, daktari William Ruto amependekeza kufutwa kwa kozi ambazo anadai kwamba hazina mvuto. Sasa ilikuwa katika mazungumzo yake ametoa huo wito hata baada ya magazeti yakiandika kwa maneno labda sijui kama aliyasema moja kwa moja e, lakini kisa na maana ni kwamba inaonekana kuna masomo fulani yani, kozi fulani ambazo e, wengine wanasema huenda ni kama zimepitwa na wakati au e, katika soko la ajira hazivutii sana, kwa sababu moja au nyingine. Sasa kuna zile kozi ambazo mm -hmm, ambazo wanaziita STEM, mfano ni teknolojia na ansilmbazowanai vile vile, e, is, naililsabati naaalia na E, nafikiria hiyo eh. mm. E, unapata kwamba ndizo zinazosukumwa sana na uhandisi ah, bila shaka ya ah. Engineering e, unakuta kwamba ndizo zinasukumwa sana. E, sasa raisi akasema hivyo susu yeah. tukauliza yeah. Wao uh, wasikilizaji ambao wanasoma tunaandika no. Unadhani ni kozi zipi ambazo zinastahili kufutwa? Bila shaka wengi sana wamezungumza hapa. Kabla hatujaingia kwenye simu, niingia kwenye Facebook, namwona huyu Tano Pita, anasema yuko Chato kule Tanzania. Sasa nadhani rais alichokiona na akiamua kiko sahihi, kwa sababu kuna kozi nyingi ambazo hazina tija, ziondolewe, zibaki zenye tija peke yake. George J Masambu ah, hasemi uwapi, lakini asema kozi zozote ambazo zimepitwa na wakati au kozi ambazo ajira zake zimejaa ni ambazo huwezi kujiajiri, e, pamoja na ambazo huwezi kujiajiri kwa maana watu wengi wamesha e, jiajiri kwenye hizo kozi. Sasa uh, hivi kozi zinazotakiwa kuendelea ni kilimo, uchumi na teknolojia pamoja na ufundi stadi, e, uongozi, uinjinia, ualimu, udaktari na nyinginezo ambazo zinatakiwa kwa wakati huu. Haya, huyo ni mwingine, mi naye hapa mmoja, anasema nasema ni mzee Zakayo Abdulrazak. Anasema kwamba kozi ya Zakayo au mtoza ushuru <laughs> Hiikozi haina yote kwa wa ah jamaa haitwi Zakayo huyu mzee sema hachoki abdurazaaanazngumzaasasa huu uh, anamaanisha rais wa Kenya kwa sababu hilo jina kwakweli limeshika. Hata rais mwenyewe amekubali kwamba watu watuwanamwita Zakayo hususan kwa sababu ya jinsi anavotozawatuasaae ndiye huyo sasa. <laughs> Richard Kambale kutoka DRC huyu mchangiaji wa siku nyingi anasema, ni vyema kuziacha hizi kozi ambazo mtu akimaliza ajira inamsubiri, na sio vyema unapomaliza umetumia pesa nyingi kisha unaambiwa hakuna ajira. Msikilizaji eh, katika barazani tutakomea hapo, lakini tuwashukuru nyote ambao mmechangia na muendelee kuchangia kwa sababu naona gumzo bado linaendelea, muda ndio umekuwa mfupi bila eh, shaka muda umekuwa mfupi sana lasa, kabla tujaenda kwenye hiyo ngoma bmj uh -huh. Leo sahau ni Alhamisi, kina mambo ya burudani na mambo ya yanayotamba katika habari zile za burudani ambazo nataka nikupe hapa mara moja eh, kabla ya kuenda kwenye ile ngoma yetu. Aha. Sawa. Sasa basi taarifa ni kwamba unasikia kuna kampuni naitwa Vivo Fashion. Naifahamu hii kampuni naifahamu sana, kwa sababu hata wakati Rais Ruto yuko hapa sasa, ndio hiyo naizungumzia, ametembelea ah, kule Atlanta, Atlanta Georgia, Georgia. Ah. ya kampuni hii hivi karibuni imezindua eneo lake la kwanza kabisa kule Atlanta Georgia kama Vimja anavyosema na kuwa chapa ya karibuni zaidi ya mitindo ya kiafrika kwenda kimataifa. Rais wa Kenya William Ruto alikuwa mgeni rasmi kuzindua duka hilo katika ziara yake ya kimaraia ya hapa Marekani na serikali ya hivi karibuni. Chapa hii ilianzishwa na wafanyabiashara wa mitindo wa Kenya, Wandia Gichuru na An Mari Brugu. Hawa wawili wameanzisha hiyo kampuni Vivo ambayo huuza bidhaa za matengenezo nchini Kenya. Ina maeneo 27 kote barani Afrika, na vilevile vile bmj kutoka huku, kuna mtandao wa Cartoon Network. Unaujua Cartoon Network? E, bila shaka, na Max ya HBO. Aha. Hivi karibuni basi wametangaza kwamba wanachukua waigizaji filamu ya vibonzo inaitwa Iyanu. Filamu hii inaunganisha vijana waigizaji kutoka Nigeria, ina shujaa mkuu ambaye ametengeneza hiyo filamu na msimulizi anaitwa Roy Okupe. Yeye basi anasema huu ni mchanganyiko wa hadithi za kitamaduni za kiafrika na vipengele vya kisasa vya shujaa, lakini wa kiafrika tumezoea kuona kama vile Superman, mm -hmm. Hulk na wengine he man, she man, wonder woman. Sasa hawa wamekuja ni waafrika na wanasema kwamba hii ni nafasi pekee kabisa ya wao kutoa nafasi. Aida anaambia kuna wakonko pia anamfahamu, lakini usisahau kwamba nita eh, nafasi nzuri kwa fursa ya waafrika kufanya vitu vyao bila shaka, bila shaka. Safi safi kabisa. Basi ni hayo tuo baadhi ambayo anatamba kwenye burudani, kabla ya kusonga mbele, sijui atakusikiza ngoma safi. Aa, na, naona muda unakimbia sana, sana hapa Sandi Shomari eh, lakini shukrani kwa kuleta hiyo taarifa kuhusu hasa Vivo kwa sababu ni moja ya makampuni ambayo watu wamekuwa wakiuliza, ala kumbe watu kutoka Afrika wanaweza kufanya mambo makubwa kwa kampuni <laughs> <hapa Marekani laughs> <na biashara laughs> matawi mengi ambayo mm -hmm, wamefungua katika maeneo mbalimbali mm -hmm. E, kwa hiyo ni kitu cha kuchia moyo hasa kwa vijana ambaoa zingine wanauliza je, sisi tunaweza kufanikiwa kwa kuanza kwa chini kule kwingine New York kuna Swahili Village ambao wanafanya biashara ya vyakula, ni Wakenya pia, wana wanaweza na wanaweza na biashara zao zinakwenda bila matatizo yoyote, sio? Kwa hivyo ni vitu ambavyo vinatia moyo sana kwa wale hasa vijana wanaotafuta eh, jinsi. Naona muda umekimbia sana, tukuwa tuangalie swali la leo, lakini Sunday, labda tuone nini ambacho kinavuma kwa dakika hii imebaki, eh, kuhusu uchaguzi. Mfano wa Afrika Kusini nimeona, eh, vijana wengi sana wanazungumza kwenye mitandao wakisema wakati wao umefika, lakini ukiangalia wale ambao wanaelezwa ndio huenda wakachukua e, usukani huko ama kuchukua udhibiti wa kisiasa, bado simwone kijana yote e, Julius Malema, Malema. E, mwenyewe e, yupo yupo tu, lakini hakuna anayemtaja kama anaweza kuchukua uongozi, na mpaka sasa kama wanavyoona chama chake anasemekana ni asilimia nane tu wanashikilia katika haya matokeo ya awali, bado hawajaonekana kama wanaweza kutamba sana, ila ye mwenyewe ana matumaini, nimeona akihojiwa jana na moja vituo vya televisheni huko a, hajaingia huko huko kucheza e, ameingia huko akijua kwamba <laughs> anataka kuwa rais wa wa nchi hiyo e, lakini ndivyo mambo yanaonekana na muda nao unazidi kwisha. Bila bila shaka tukabilisha express kwa kwa siku ya leo, kutoka kutoka Washington DC. Naitwa Sunday Shomari e, upande wa pili ni Aida Isa, bila kusahau mzee wa kazi, fundi mitambo Patrick, yuko ndani ya nyumba na moja kwa moja. Na moja moja tunaaga na kibao hicho, matata kabisa kutoka kule nchini Kenya, wanasema nini? kibao hicho na me ame